
HALMASHAURI YA WILAYA YA KISARAWE 

SALAMU ZA MHE. MKUU WA WILAYA YA KISARAWE KWENYE 

MAPOKEZI YA MWENGE WA UHURU TAREHE 16.07.2018 

 

Mhe. CHARLES FRANCIS KABEHO, Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa, wakimbiza 

Mwenge wote Kitaifa. 

 

Wahe. Wajumbe wa Kamati ya Ulinzi na Usalama. 

 

Mhe. Mwenyekiti wa CCM Halmashauri ya Wilaya ya Kisarawe. 

 

Mhe. Katibu wa CCM Halmashauri ya Wilaya ya Kisarawe. 

 

Wahe. Viongozi wa vyama mbalimbali vya siasa 

 

Mhe. Mbunge –Jimbo la Kisarawe  

 

Wahe. Viongozi wa Dini. 

 

Wahe. Madiwani. 

 

Wakuu wa Taasisi na Mashirika. 

 

Watendaji wa Serikali, Idara zinazojitegemea, Wakala wa Serikali na Waandishi wa Habari. Wananchi wote 

wa Halmashauri ya Wilaya Kisarawe mliohudhuria, Mabibi na Mabwana, Itifaki imezingatiwa 

 

MHE. KIONGOZI WA MBIO ZA MWENGE KITAIFA 

Napenda kuchukua fursa hii kumshukuru Mwenyezi Mungu kwa kutujaalia kuwepo kwenye mapokezi ya 

Mwenge wetu wa Uhuru 

 

Nawapongeza sana wakimbiza Mwenge wa Uhuru Kitaifa kwa kuukimbiza Mwenge wetu wa Uhuru salama 

na kueneza ujumbe wa Mwenge kwa Wananchi wenzetu. 

 

MHE. KIONGOZI WA MBIO ZA MWENGE KITAIFA 

Katika Halmashauri za Wilaya ya Kisarawe, Mwenge wetu utakimbizwa kwenye umbali wa Km. 294.3 

katika Tarafa 4 za Sungwi, Maneromango, Chole na Mzenga,  Kata 7 na vijiji 9. Aidha Mwenge wetu wa 

Uhuru, utaweka Jiwe la Msingi kwenye mradi mmoja (1), kuona na kukagua miradi minne (4), kuzindua 

miradi miwili (2). Pia katika eneo la mkesha, Mwenge wa Uhuru utatembelea mabanda ya UKIMWI, 

Malaria, Madawa ya Kulevya na Rushwa 

MHE. KIONGOZI WA MBIO ZA MWENGE KITAIFA 

Ndugu kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa, Mwenge wa Uhuru Miradi yote hii imegharimu 

jumla ya Tshs.6,234,109,545.00 kwa mchanganuo ufuatao; Wananchi 8,844,000.00 Halmashauri 

32,560,000.00, Serikali Kuu 6,192,705,545.00 

MHE. KIONGOZI WA MBIO ZA MWENGE KITAIFA 

Wananchi  wa  Halmashauri ya  Wilaya ya Kisarawe  wapo tayari kupokea  na kuufanyia  kazi ujumbe wa 

Mwenge wa Uhuru mwaka huu 2018 usemao UWEKEZAJI KATIKA ELIMU CHINI YA KAULI MBIU 

“ELIMU NI UFUNGUO WA MAISHA WEKEZA SASA KWA MAENDELEO YA TAIFA LETU” Lengo  

la  ujumbe huu  ni  kuelimisha, kuhimiza,  kusisitiza na  kufafanua  kwa wananchi umuhimu  wa kuwekeza  

katika  elimu kwa  kuboresha miundo mbinu, kuhimiza masomo ya sayansi na dhana ya mpango wa serikari 

wa elimu bila malipo. Aidha Mwenge wa Uhuru unaendelea kuhamasisha wananchi juu ya mapambano 

dhidi ya UKIMWI, Malaria, Rushwa pamoja na mapambano dhidi ya madawa ya kulevya.  Aidha 

tunaendelea kuhamasisha  jamii  kushiriki kikamilifu  katika shughuli za maendeleo katika maeneo yao bila 

kujali Dini, Kabila, Rangi au mlengo wa chama cha siasa ili kuendana na dhana ya ushirikishwaji



MHE. KIONGOZI WA MBIO ZA MWENGE KITAIFA 

Wananchi wa Halmashauri za Wilaya ya Kisarawe wana hamu kubwa sana kuuona Mwenge wa 

Uhuru na kuusikia ujumbe wa Mwenge, hivyo  niwashukuru wote kwa kunisikiliza na nitamke sasa 

kwa heshima na taadhima kwamba tuko tayari kuanza Mbio za Mwenge wa Uhuru wa 2018. 

Nitahakikisha usalama wa Mwenge wa Uhuru na msafara wote kwa jumla. 

Naomba kuwasilisha 

 

MWENGE OYEEEEEEEEEEEE!! 

…………………………………………….. 

Happiness Seneda 

MKUU WA WILAYA  

KISARAWE 

 

 

 

 


