JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA KISARAWE

30/09/2024

TAARIFA KWA UMMA

KUKANUSHA TAARIFA INAYOSAMBAA MITANDAONI KUHUSU KIWANDA CHA
KOROSHO KISARAWE

Halmashauri ya Wilaya ya Kisarawe inapenda kuujulisha umma kupuuzia taarifa
zinazosambaa katika Mitandao ya kijamii zinazohusisha baadhi ya watumishi wa
Halmashauri kugawana kiasi cha fedha Tsh 448,800,000/= (Milioni Mia Nne, Arobaini na

Nane na Laki Nane) kwa kumlipa Mkandarasi MOHAMED BUILDERS LTD bila kuwa na
Mkataba.

Ukweli ni kwamba; Halmashauri ya Wilaya ya Kisarawe ilingia Mkataba na Mkandarasi wa
Kampuni ya MOHAMED BUILDERS LTD ya S. L. P 38439 Dar es Salaam tarehe 18 Mei,
2023 kwa ajili ya Ujenzi wa Kiwanda cha Korosho katika Kijiji cha Vilabwa Kata ya Mzenga
ukiwa na thamani ya Shs 2,992,589,543.53 Mkataba huo ulikuwa wa mwaka mmoja, kupitia
tenda namba LGA/009/HQ/2022/2023/CASHEW/W/119.

Baada ya Mkandarasi kuoneshwa eneo la ujenzi alilipwa malipo ya awali (Advance Payment)
kiasi cha Tsh. 448,888,431.53, kulingana na kifungu No 36 ‘Clause’ 57.1 kinachotamka kuwa
“Mkandarasi atalipwa 15% ya gharama ya Mkataba®’. Mkandarasi alimwandikia barua
Mkurugenzi Mtendaji (W) tarehe 24 Novemba, 2023 vyenye Kumb Na.
MBL/KISARAWE/231124/A akiomba kupatiwa nyaraka zote zinazohusiana na Mradi
ikiwemo michoro ya Kihandisi ili aanze ujenzi wa kiwanda hicho,

Baada ya kupokea barua hiyo na kujiridhisha na mapungufu yaliyokuwepo katika Mkataba
wa awali Halmashauri ilifuata hatua zote za marekebisho kwa kufuata taratibu zote za
Manunuzi, kwa sasa marekebisho ya Mkataba wa awali yapo kwa Mwanasheria Mkuu wa
Serikali kwa ajili ya kufanyiwa upekuzi ili idhini ya kusaini iweze kutolewa.

Na Mwisho Mkandarasi huyo alisharipoti eneo la mradi na baadhi ya kazi zimeshaanza.
Taarifa hizo zenye lengo la kuichafua Halmashauri ya Wilaya ya Kisarawe Zipuuzwe.
TAARIFA HII IMETOLEWA NA;
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