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OFISI YA RAIS –  TAMISEMI 

HALMASHAURI YA WILAYA YA KISARAWE-PWANI 

SHULE YA SEKONDARI YA WASICHANA JOKATE MWEGELO 
 

 
Tarehe ……………………. 

 

Email: jkmwegelogirlssecondary.school@gmail.com 
 
 
 
 
 
 

S. L. P 28001, KISARAWE. SIMU NA. 0628 282 187/0652 169 690/0744 413 369 
 

Mpendwa Mwanafunzi:- ………………………………………………………….….. …………………………….. 

 
Anwani: C/O …………………………………. (Mzazi/ Mlezi), S. L. P……………………………………………… 

 

 
 

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA SHULE YA SEKONDARI YA WASICHANA 
JOKATE MWEGELO KATIKA HALMASHAURI YA  WILAYA YA KISARAWE 2021. 

 

1.     PONGEZI NA KARIBU: Kwa niaba ya jamii nzima ya Shule ya Sekondari ya Wasichana ya Jokate 

Mwegelo, nakupongeza sana kwa kuchaguliwa  kujiunga  na  shule  yetu.  Kwa  pamoja  tunakukaribisha 

sana. Yafuatayo ni maagizo ya kujiunga na shule hii. 
 

2.  MAELEZO YA KUFIKA SHULENI: Shule iko kilomita 65Km; Kusini mwa mji wa Dar es salaam, ukifika Dar es 

salaam panda gari zinazo elekea gongo la mboto kisha panda gari zinazoelekea kisarawe kisha  Panda gari 

zinazoelekea msanga shuka kituo cha chang‟ombe utapata usafiri wakuja shule ya wasichana 

jokatemwegelo.shuka kituo cha chang‟ombe utapata usafiri wakuja shule ya Secondary ya Wasichana Jokate 

Mwegelo ukikwama piga simu hapo juu kwa maelezo zaidi.(Maelekezo ya Nauli Kutoka Dsm mpaka Gongo 

la mboto. TSH 700, Gongo la mboto mpaka KisaraweTSH 450/= Kisarawe mpaka Chan’gombe TSH 
5,000/= kutoka Changombe mpaka shuleni kwa bodaboda TSH 4,000/= 
3.   SIKU YA KUFUNGUA SHULE: Fika shuleni tarehe 9/1/2021 bila kukosa. Ukishindwa kufika baada 

ya wiki mbili utapoteza nafasi yako.  Endapo  hutapenda  kujiunga  na  shule  hii  toa  taarifa  ya maandishi 

ndani ya hizo wiki mbili. Hali kadhalika, epuka usumbufu k wa kufika shuleni hapa kwa nyaraka na jina 

la mtu mwingine! Njoo na barua hii kwa utambulisho. Omba kuonana na mwalimu wa zamu ambaye 

atakupokea na baadae kukuelekeza kwa „boarding master‟ wa shule kwa ajili ya kukabidhi vifaa 

vilivyoelekezwa hapa chini. 
 

4.  MAHITAJI MUHIMU YA SHULE: Mzazi/Mlezi anatakiwa kuchangia huduma za elimu kwa ajili ya 
mahitaji kadhaa kwa ajili ya matumizi binafsi ya mwanafunzi awapo hapa shuleni. 

 

 
A: Matumizi Binafsi na Usafi: - Vifaa hivi 

nunua.. 
(i)         Shati 2 nyeupe zenye mikono mifupi na mfuko upande wa kushoto 
(ii)        Sketi 2 vazi rasmi la darasani chako gray linda bokisi ya V mbele iwe ndefu yenyekuvuka magoti 
(iii)      Gauni 2 vazi la nje ya darasa (Brown)shamba dress mshono wa malinda bokisi). Iwe ndefu 
yenyekuvuka 

magoti 
(iv)       T-sheti 2 vazi la nje ya darasa yenye shingo ya mviringo rangi ya kijivu au nyeupe iliyo na nembo ya 

Shule- atanunua Shuleni. 
(v)        Sweta 1 brown lenye shingo ya “V” mbele.
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(vi)       Tai ndefu atanunua shuleni 
 

N.B. Kwa Waislamu: - Pamoja na maelekezo (i) – (iii) hapo juu pia awe na:- 
(i) Hijabu ya darasani isiyo na marembo yoyote 
(ii) Hijabu ya nje ya darasa kijivu 
(iii) T – sheti 2 vazi la nje ya darasa yenye shingo ya mviringo rangi ya 

kijivu au nyeupe iliyo na nembo ya Shule - atanunua Shuleni 

B: Godoro 
Godoro futi 2 ½ x 6 lenye upana wa kutosha ataazima Shuleni kwa sh. 15,000/= kwa kila mwaka. Malipo ya kuazima 
godoro la Shule weka akaunti namba 21406600144 kisha njoo na risiti ndipo upewe godoro. Akaunti ni Kibuta 
Secondary School Account benki ya NMB Tawi la KISARAWE. Peleka fedha hii katika benki ya NMB 
Popote ulipo hapa nchini. Kabidhi stakakabadhi za benki kwa “boarding Master” mara tu ufikapo shuleni. 

Hatupokei fedha taslim. 

 
C: VIFAA VYA USAFI 
Mwanafunzi anatakiwa kuja na vifaa vya usafi kama ifuatavyo;- 
Mfagio wa nje, mgumu (chelewa) na laini wa ndani, „Moper‟ kwa ajili ya kudekia chooni na bafuni, Fyekeo, Panga, 
Jembe na mpini 

 
5.0 MAHITAJI MENGINE: Vifaa vifuatavyo havipatikani shuleni na hivyo sharti mwanafunzi aje navyo:- 
5.1 Daftari kubwa zisipungue 20. Pia kalamu, penseli, rula, mkebe wa Hisabati n.k 

5.2 Viatu vya shule vya ngozi nyeusi vya kufunga na kamba jozi 2, kiwi na brashi yake na soksi nyeupe ndefu 
angalau jozi 2. Pia aje na raba nyeupe jozi moja kwa ajili ya michezo. 
5.3. Track Suit rangi moja. Iwe nyeusi au bluu iliyokolea (dark blue) lenye mistari mweupe pembeni kwa ajili ya 
mazoezi na kuzuia mbu na baridi anapojisomea usiku. 
5.4 Vifaa vya kulia chakula kama sahani, bakuli, kikombe, visiwe vya „plastic‟ (za mifupa) kijiko na chombo safi cha 
kuhifadhia maji ya kunywa. 
5.5 Mto, shuka (Pink) 2 na foronya (Pink) 2 na blanketi moja zito. Aje na taulo na jozi moja ya kitenge au khanga, Net 
(chandarua) ya futi 3 ½ rangi nyeupe, vibanio vya nguo seti moja. Nguo nyingine haziruhusiwi kabisa. 
5.6 Vifaa vya usafi binafsi kama sabuni, mswaki na dawa, losheni, mafuta, dawa ya mbu ya kupaka, „always, toilet 
paper‟ n.k. Perfume/Spray 

haziruhusiwi. 
5.7 Nguo za ndani za kutosha kama chupi, shimizi/gagulo, skin tight, sidiria n.k ziwe nyeupe au nyeusi tu. 
5.8 Tochi na betri/Taa ndogo ya jua, sanduku imara trunker na pia vazi rasmi la shule. 

5.9. Ndoo ya kuogea na kuhifadhi maji lita 10 
6.0 ZINGATIA: - Ni muhimu kuzingatia yafuatayo kumwondolea bughudha binti yako awapo hapa shuleni. 

 

6.1 Fedha kwaajili ya Matumizi Binafsi na Nauli:- Apewe mwanafunzi mkononi. Mzazi akadirie vema matumizi ya 

binti yake ili asiwe mbadhirifu au mdokozi wa fedha au mali za wenzake. Pia, shule hufungwa mwanzoni mwa miezi 

Juni na Desemba kila mwaka.  Pia mapumziko mafupi April na Septemba.   Ni wajibu wa mzazi kufikisha nauli 

mapema kwa binti yake aweze kurejea nyumbani kipindi cha likizo. Mihula ya Shule ni kama ifuatavyo:- 
MIHULA Kufungua LIKIZO FUPI Kufunga IDADI YA SIKU 

ZA MASOMO Kufunga Kufungua 

Mhula I 11/1/2021 26/3/2021 12/4/2021 4/6/2021 91 
Mhula II 05/7/2021 3/9/2021 20/9/2021 10/12/2021 101 

Jumla ya Siku za Masomo 192 
 

NB: - Iwapo kutakuwepo na mabadiliko mzazi/mlezi utaarifiwa. 
 

6.2 Afya:-    Ni jukumu la mzazi/mlezi kuhakikisha afya ya binti yake. Hivyo, anatakiwa kumpeleka Hospitali ya 

Wilaya, Mkoa au Rufaa ili akapimwe kikamilifu na kujaziwa fomu iliyoambatishwa. Wazazi wasitumie mazoea kwa 

kupitia njia za mkato kuwataka waganga kuwajazia fomu hiyo bila kufanyiwa vipimo halisi. Mwenye maradhi ya 

kudumu aje na barua ya daktari wa Wilaya, Mkoa au Rufaa kuelezea tatizo la mwanafunzi huyo.    Aidha mpatie 

mwanao bima ya afya au fedha ya matibabu, atakapohitajika kutibiwa hospitali za nje kwani shuleni hutolewa huduma 

ya kwanza tu.
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6.3. Sheria na kanuni muhimu za shule. 
6.3.1 Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978. Aidha inazingatia miongo zo yote 

inayotolewa na Wizara yenye dhamana ya Elimu nchini. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo 
yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni: 

a.   Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la 

lazima. 
b.   Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni muhimu. 
c.   Kutimiza kwa makini maandalio ya jioni (preparation) 
d.   Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa. 

e. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo 

wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii. 

f. Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule. 

g.   Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa. h. 
Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.
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6.3.2. Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha ukafukuzwa shule: 

a. Wizi. 
b. Uasherati na ushoga. 
c. Ubakaji 
d. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kubeli n.k. 
e. Kupigana au kupiga. 

f. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma. 
g. Kudharau Bendera ya Taifa    h. Kuoa au Kuolewa 
i. Kupata mimba au kuharibu mimba ndani na nje ya shule. 
j. kulala nje ya shule bila taarifa 
k. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa shule au watu. 

l. Kutukana watu kwa makusudi. 
m. Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi au vitu vinavyohusiana na simu. 
n. Kukosa shule kwa siku 90 mfululizo bila taarifa rasmi. 
o. Kuchelewa kufika shuleni kutoka likizo au unaporuhusiwa kutoka nje ya shule. 
p. Utoro 

q. Kuongoza au kuchochea mgomo 
r .Kugomea maelekezo halali ya shule mfano kazi,chakula,masomo n.k 

 

 
 

 

6.3 Ni marufuku mwanafunzi kumiliki simu na vifaa vingine vya anasa, kufuga kucha/nywele na kusuka au kuweka 
nywele dawa. 

 
6.4 Vielelezo:- 

a. Afikapo shuleni, akabidhi kwa MSAJILI ( BOARDING MASTER)  barua hii, fomu iliyojazwa na daktari na 
kivuli cha cheti chake cha kuzaliwa au cha uraia kama si Mtanzania. 

b.   Akabidhi fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi. 

c. Mzazi akabidhi fomu ya kukiri kukubaliana na sheria, kanuni, na malelekezo mengine yatakayotolewa na 

shule. 
 

Tafadhali soma kwa makini maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu. Ninakutakia M a a n d a l i z i  na Safari Njema 
kuja 

Shule ya Sekondari ya Wasichana Jokate Mwegelo 

 
KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI 
YA WASICHANA JOKATE MWEGELO 

 

Mariam K. Mpunga 

MKUU WA SHULE
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OFISI YA RAIS 
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA WILAYA YA KISARAWE 

SHULE YA SEKONDARI YA WASICHANA 

JOKATE MWEGELO 
S.L.P.28001 SIMU 0628 282 187 

 

 

SHERIA ZA SHULE 
 

UTANGULIZI 
Shule ni mahali pa kuwalea na kuwakuza watoto katika mazingira ya kitanzania ili wanapohitimu masomo 
yao wawe raia na watumishi bora; walio tayari kujitegemea. Sheria zifuatazo ni lazima zizingatiwe na 

kufuatwa ili kutekeleza azma hiyo:- 

 
A: MASOMO 
1.   Inamlazimu  kila  mwanafunzi  kuhudhuria  vipindi  vyote  vya  masomo;  kufanya  majaribio,  mazoezi, 

Mitihani na shughuli zote za nje ya darasa kwa wakati uliopangwa na kuwasilisha kunakotakiwa kwa 
wakati bila visingizio. Ifahamike pia kuwa shughuli yoyote nje ya darasa ni sehemu ya malezi ya 
mtoto yenye lengo la kuboresha taaluma yake. Shughuli hizo ni kama miradi ya uzalishaji mali, usafi, 
mchaka-mchaka, michezo, gwaride, na shughuli nyingine za mikono na ukakamavu. 

 
2.   Ni marufuku kupiga kelele, kuzagaazagaa, kuandika barua/nyimbo, kusikiliza muziki/ starehe nyingine, 

kuandika ubaoni, kutoka nje ya darasa/bweni na kufanya jambo lolote tofauti na tukio husika nje ya 

utaratibu wa Shule. 

 
3.   Mwanafunzi asiingie maabara, ofisi, chumba cha walimu, nyumbani kwa walimu/walezi wala sehemu 

yeyote  bila  ruhusa  ya  mwalimu.  Sheria  na  taratibu  za  maabara  na  maktaba  ya  shule  zizingatiwe 

kikamilifu. 

 
B: MAVAZI 
Kila  mwanafunzi   atavaa  vazi   rasmi  la  shule  wakati   wote  wa  masomo,  maandalizi   ya   mchana, 
mikutano/tafrija muhimu ya shule, aendapo nje ya shule na pia asafiripo kwenda likizo na kurudi. 

 
Ni marufuku mwanafunzi kuvaa nguo, mavazi na marembo mengine ya nyumbani, kunyoa kipara, kusuka 

au kufuga nywele, kutumia madawa au kupaka rangi nywele, kucha / midomo. Pia mwanafunzi hatakiwi 

kuvaa heleni, bangili, pete, mikufu, rozari/tasbihi, hirizi, mikanda na mapambo ya aina yoyote ile akiwa 

amevaa mavazi ya shule awapo ndani ya shule. 

 
C: RUHUSA 

Mipaka ya shule kwa wanafunzi ni maeneo yao ya madarasa/vyumba vya kusomea, mabwenini, viwanja 

vya michezo na maeneo ya usafi. 
 
1.   Ni marufuku mwanafunzi kutoka nje ya mipaka ya shule bila ruhusa ya uongozi wa shule bila kibali 

hujisababishia kosa kubwa la utoro. 

 
2.   Mwanafunzi haruhusiwi kwenda ofisini au kwenye nyumba za walimu na watumishi wengine isipokuwa 

patokeapo dharura. Hata hivyo, mwanafunzi ataeleza shida au tatizo mlangoni na kugeuza mara moja. 

Iwapo mwanafunzi atalazimika kwenda nyumbani kwa mwalimu/watumishi kwa masuala ya kawaida, 

lazima apate kibali kutoka kwa mwalimu wa zamu; ambaye yeye mwenyewe,  haruhusiwi kumtuma 

mwanafunzi kwenda nyumbani kwake. 
3.   Ni marufuku mwanafunzi kutoka nje ya shule bila kibali cha mwalimu wa malezi endapo ni ruhusa ya 

kawaida. Kwa wagonjwa, sharti matroni aidhinishe kwanza na Hospitali atakayoenda lazima kibali hicho
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kigongwe mhuri na kusainiwa na Daktari atakae mtibu. Pia ieleweke kuwa ni kosa kubwa mwanafunzi 
kutoripoti na kurudisha kibali kwa mwalimu wa zamu arejeapo baada ya kuruhusiwa. 

 
4.   Wanafunzi hawatapewa ruhusa kwenda benki, posta, vituo vya mabasi, stesheni au kwa ndugu mjini 

kufuatilia nauli, vifurushi, mzigo n.k. Wazazi watumie vema huduma za posta au wafike wenyewe 

shuleni kutoa huduma hizo. 

 
5.   Ni marufuku mwanafunzi kulala nje ya shule, kuhudhuria sherehe zozote zile. Kibali cha kulala nje 

kitatolewa na Mkuu/Kaimu wa Shule endapo mwanafunzi atafiwa na mama, baba mzazi, mlezi pekee, 

dada au kaka wa tumbo moja. Sherehe na tafrija zitakazohitaji kuwapo mwanafunzi nyumbani zifanyike 

nyakati za likizo yao. 

 
6.   Mara moja moja, Mkuu wa Shule atatoa ruhusa kwa wanafunzi kwenda mjini kwa awamu kubadilisha 

mazingira. Endapo masharti ya ruhusa hatayazingatiwa, Mkuu wa Shule anaweza kuondoa fursa hiyo 

kwa wahusika au kwa wanafunzi wote kwa muda usiojulikana. 

 
D: CHAKULA 
1.  Sharti chakula kiliwe bwaloni kwa wakati uliopangwa. Ni marufuku kutoa chakula nje ya bwalo, 

kukipeleka mabwenini au darasani. 
 

2.   Ni   marufuku   kubebeana   vyakula.   Wagonjwa   walale   Zahanati   ili   walioruhusiwa   kuwahudumia 

wawapelekee chakula huko. 

 
3.   Ni marufuku wanafunzi kuletewa au kuleta chakula shuleni mbali na kinachopatikana hapa shuleni. 

Kufanya hivyo kutasababisha wahusika kuchukuliwa hatua za kinidhamu. 

 
4.   Ni marufuku kutupa ovyo mabaki ya vyakula, soda, pamoja na taka nyinginezo. Mapipa na mashimo ya 

taka yatumike kwa kazi hiyo. 

E: AFYA 
1.   Kila mwanafunzi  anayejiunga na shule hii apimwe na Daktari  wa Wilaya/Mkoa/Rufaa kuthibitisha 

kwamba afya  yake inamruhusu kuendelea na masomo. Pia wanafunzi wote watapimwa afya zao na 
matroni wa shule wakati wowote shule inapoona inafaa. Ni muhimu pia wanafunzi wapate vipimo na 
matibabu kikamilifu kabla ya kurejea shuleni pindi wanapokuwa likizo. 

 
2.   Mwanafunzi aliye na matatizo sugu kama sickle cell, moyo, kifua, macho n.k. aje na vyeti vyenye 

maelezo kamili ya daktari akionesha tiba sahihi ya mtoto huyo, pamoja na dawa za akiba kwa ajili ya 

tahadhali. Mwanafunzi wa aina hii atoe taarifa hii kwa matron, mwalimu wake wa bweni/darasa mara tu 

anapowasili shuleni. Ni marufuku kujitunzia dawa mwenyewe bila idhini ya daktari au matroni wa shule. 

 
3.   Ni wajibu wa mwanafunzi anayeumwa kutoa taarifa kwa matron mwalimu wa zamu mara moja. Ni 

marufuku kuchelewesha kutoa taarifa za ugonjwa kwa vigezo vya kuombewa na kukemea mapepo. 

Atakayegundulika akishiriki tabia hii atachukuliwa hatua kali sana ya kinidhamu ikiwa ni pamoja na 

kurejeshwa nyumbani kumleta mzazi/mlezi au kufukuzwa shule kwa kosa la kuhatarisha maisha yake. 

 
4.   Mwanafunzi anayeumwa atapata huduma ya kwanza katika zahanati ya shule. Ikishindikana ataagizwa 

kwenda hospitali ya Wilaya ya Kisarawe kwa vipimo au matibabu zaidi. Iwapo mwanafunzi atazidiwa 

wazazi wake wataaarifiwa na Mkuu wa Shule. Taarifa yoyote itakayomfikia mzazi kwa njia tofauti; ni 

batili na mhusika atawajibishwa kikamilifu. Ni marufuku mwanafunzi kujichagulia/kukataa matibabu 

sahihi aliyoshauriwa na dakatari au matroni. 

 
5.   Ni makosa mwanafunzi mgonjwa kulala bwenini. Wagonjwa wote walale zahanati ya shule kwa kibali 

cha matroni au mwalimu wa zamu. Pia, muda wa matibabu katika zahanati ya shule uzingatiwe 

kikamilifu.
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F: UTUNZAJI WA MALI 

Ni marufuku kwa mwanafunzi kumiliki vitu vya hatari/kifahali kama; majiko/heaters, simu,pasi ya umeme, 

radio,  tv,  deck,  mavazi  ya  nyumbani,  dhahabu  na  vitu  vingine  vya  thamani,  kamera,  kompyuta,  na 

vinginevyo. Vitu kama hivi huleta ubaguzi miongoni mwa walio na wasio navyo na pia huwa ni vivutio kwa 

wadokozi.  Atakayetuhumiwa  au  kukamatwa  navyo  ataadhibiwa  vikali,  atanyang’anywa  na  vitu  hivyo 

vitakuwa mali ya shule. 

1.   Yampasa kila mwanafunzi atunze na kuhifadhi vizuri mali zake na mali za shule. Vifaa virudishwe 

mahali pake kila baada ya kazi kumalizika. Hairuhusiwi kuhamisha kifaa toka sehemu yake. Ni lazima 

mwanafunzi kutoa taarifa ya uharibifu au upotevu wa kifaa chochote kwa viranja. Nao viranja wafikishe 

taarifa hizo kwa walimu wao walezi. 
2.   Wakati wote kila mwanafunzi ahakikishe kuwa anazima taa na kufunga bomba za maji kuepuka upotevu 

wa nishati bure. Atakayekiuka utaratibu huu atatozwa faini ya pesa kufidia upotevu. 

H: WAGENI 
1.   Mwanafunzi haruhusiwi kuonana na wageni. Wageni wote wanaofika shuleni ni wageni wa Mkuu wa 

Shule. 

2.   Mgeni afikapo shuleni ataelekezwa, kupokelewa na kuhudumiwa na mwalimu wa zamu kwa niaba ya 

Mkuu wa Shule. 

3.   Mgeni ataonesha kitambulisho chake na ataweka saini katika kitabu cha wageni wa wanafunzi. Ataeleza 

shida na kutoa maelezo yake kwa maandishi ambayo mwalimu wa zamu atamfikishia mwanafunzi hapo 

baadaye.  Ni kosa kwa mwanafunzi kutotoa taarifa kwa jamaa zake juu ya sheria hii ya wageni. 

 
I: UTOAJI HABARI 
Ni kosa kubwa kupeleka taarifa, maelezo habari au barua yoyote ile kwenye vyombo vya habari bila kupitia 
kwa Mkuu wa Shule. Mwanafunzi haruhusiwi kupiga au kupigiwa simu. Ofisi inapokea taarifa za dharura za 
mwanafunzi na kumpatia haraka iwezekanavyo. Simu ya Ofisi ya Mkuu wa Shule ni 0628 282 187. 

 
J: TAFRIJA/ SHEREHE 
Sherehe au tafrija binafsi kama za kuzaliwa, somo wa jina, kuhitimu n.k ni marufuku hapa shuleni. 

 
K: KUHESHIMU, UTII NA ADABU 
Heshima, utii na adabu ndio kielelezo cha utu wa binadamu. Ni kipimo cha kiwango cha malezi sahihi 
aliyopata binadamu katika makazi yake tangu utotoni. Lugha kauli na matendo ya mwanafunzi yawe yale 
yanayokubalika mahali popote na asilimia kubwa ya jamii na yawe yenye kuenenda na kulinda utamaduni 
na maadili ya Mtanzania/Mwafrika kwa ujumla. Kwa kuzingatia vema masuala ya heshima, utii na adabu ili 
kuepuka kujiweka matatani, kama ifuatavyo:- 

 
1.   Yampasa kila mwanafunzi kuwaheshimu viranja, walimu/walezi, wageni, wenzake na wananchi kwa 

ujumla. Pia, aheshimu utaratibu wa sheria zote za shule na sheria za nchi hii hususani; katiba, bendera, 

fedha, wimbo wa taifa/shule, nembo na picha za viongozi mbalimbali. Ni wajibu wa kila mwanafunzi 

kusimama na kusalimia mwalimu au anayemzidi umri na kupokea mzigo mahali popote. Aidha 

mwanafunzi akiitwa afike haraka na pindi anapotumwa ni lazima arudishe jibu au taarifa baada ya 

utekelezaji wa alichotumwa. 

 
Wanafunzi washirikiane pamoja katika kila hali ili kujenga umoja na upendo miongoni mwao bila kujali 

dosari au tofauti. 
 

2.   Ni marufuku na ni kosa kubwa mwanafunzi kuendekeza na kujenga mahusiano binafsi kati yake na 

mwalimu, watumishi wengine au wana familia zao. 
 

3.   Matatizo  yoyote  yanayohusu  wanafunzi  lazima  yapitie  ngazi  zilizowekwa  kuanzia  viranja,  walimu 

walezi, waandamizi na hatimaye Mkuu wa Shule. Wanafunzi wasijitwalie madaraka na mamlaka kwa 

kuruka ngazi na kwenda moja kwa moja ngazi za juu.
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L . Sheria na kanuni muhimu za shule. 

L.1  Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978. Aidha inazingatia miongozo yote 

inayotolewa na Wizara yenye dhamana ya Elimu nchini. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo 

ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni: 

a. Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la 

lazima. 
b.   Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni muhimu. 
c.   Kutimiza kwa makini maandalio ya jioni (preparation) 
d.   Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa. 
e.   Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo 

wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii. 
f.    Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule. 
g.   Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa. 
h.   Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote. 

 

L. 2   Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha ukafukuzwa shule: 
a. Wizi. 

b. Uasherati na ushoga. 

c. Ubakaji 
d. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kubeli n.k. 

e. Kupigana au kupiga. 
f. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma. 
g. Kudharau Bendera ya Taifa    h. Kuoa au Kuolewa 
i. Kupata mimba au kuharibu mimba ndani na nje ya shule. 
j. kulala nje ya shule bila taarifa 
k. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa shule au watu. 
l. Kutukana watu kwa makusudi. 
m. Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi au vitu vinavyohusiana na simu. 
n. Kukosa shule kwa siku 90 mfululizo bila taarifa rasmi. 
o. Kuchelewa kufika shuleni kutoka likizo au unaporuhusiwa kutoka nje ya shule. 

p. Utoro 
q. Kuongoza au kuchochea mgomo 
r .Kugomea maelekezo halali ya shule mfano kazi,chakula,masomo n.k
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OWM –  TAMISEMI 
WILAYA YA KISARAW  

PWANI. 
 

SHULE YA SEKONDARI YA WASICHANA JOKATE 
MWEGELO FOMU YA KUKUBALI SHULE 

 

 
 

A. SEHEMU YA MWANAFUNZI 
 
1.  Mimi (Majina kamili) ………………………………………………………………….. 

Nimekubali kuingia kidato cha ……………     katika Shule ya Sekondari ya wasichana 
Jokate Mwegelo 
Kuanzia tarehe ………………   hadi nitakapomaliza kidato cha …………… 

2.  Naahidi kwamba nitatii sheria za Shule na kushiriki katika shughuli zote za shule kikamilifu 
kulingana na ratiba. 

3.  Tarehe ya kuzaliwa………………………..Kijiji………………………………….. 
Tarafa…………………………………….. W ilaya ………………………………... 
Shule unakotoka ………………………………………..Namba yako ya mtihani…… 

4.  Kituo cha gari (Bus) au Gari la Moshi kilichopo karibu na nyumbani kwako……………….. 
5.  Nikimaliza kusoma shule ningependa kufanya kazi ifuatayo ……………………… 

 
Sahihi ya mwanafunzi ……………………. Tarehe ………………………………... 

 
B. SEHEMU YA MZAZI AU MLEZI 

 
1.  Mimi (majina kamili) ………………………………………………………   simu……………………… 

ninakubali mtoto wangu asome katika Shule ya Sekondari ya W asichana Jokatemwegelo 
kuanzia kidato cha ………………………hadi atakapomaliza kidato cha …………… 

2.  Jina kamili la Mama ………………………………………………simu……………………………….. 
Kazi ya Baba ……………………………………….. 

3.  Kazi ya Mama ……………………………………… 
4.  Anwani ya Mzazi/Mlezi ……………………………… 

………………………………………………………… 
………………………………………………………… 

5.  W afuatao ni Ndugu zake ninaowatambua wanaweza kumsaidia wakati wa dharura 
 

Jina kamili Mahusiano Anakoishi Simu yake 

(i)…………………… …………….. …… ……………………. …………… 

(ii)……………………    ……………..………. …………………….             …………… 
 

(iii)…………………….   ………………………   …………………..           …………… 
 
 

6.  Madhehebu ya Dini ya Mtoto ni Lutheran/Katoliki/Anglican/PAG/TAG/ 
Moravian /SDA/Mwislam 

 
7.  Ripoti zote za maendeleo ya mwanafunzi ziwe zinatumwa kwa 

……………………………………………………….. 
……………………………………………………….. 
……………………………………………………….. 
Sahihi ya Mzazi/Mlezi 

 

Tarehe ………………………………………………..
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JOKATE MWEGELO GIRLS SECONDARY SCHOOL 
FORM FOR STUDENTS MEDICAL EXAMINATION 

 
To be completed by a Medical Officer 

 
………………………………………….(Insert name of the Government Medical Institution) 

Name of Student ………………………………………………. Form ………………… Year………. 

Age ……………………………………………………………. Sex………………………………….. 

Blood count ……………………………………………………………………………………………. 

Stool …………………………………………………………………………………………………… 

Urine …………………………………………………………………………………………………… 

T. B. Test ………………………………………………………………………………………………. 

Eyes …………………………………………………………………………………………………….. 

Ears ……………………………………………………………………………………………………… 

Chest …………………………………………………………………………………………………….. 

Spleen …………………………………………………………………………………………………… 

Abdomen ………………………………………………………………………………………………… 

Teeth …………………………………………………………………………………………………….. 

Additional information:- (e.g. pregnancy, physical defects, infections, psychological disorder, chronic or 

family diseases). 

…………………………………….              ……………………………………………………………. 

 
………………………………………………………………………………………………………………… 

 
……………………………………………………………………………………………………… 

 
I certify that above pupil is fit to continue with studies in Secondary School for four years. 

 
Name of Medical Officer ……………………………………………….Signature …………………… 

 
Designation ………………………………….. 

 
Station & Official Stamp…………………………………..                   Date ………………………….. 

 
 
 

 
Sharti mtoto apimwe kikamilifu kabla ya daktari kujaza fomu hii. Ikigundulika kuwa daktari alijaza fomu hii bila 
vipimo kufanyika, wahusika watachukuliwa hatu za kisheria na za ukiukaji wa haki za binadamu.
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SHAMBA DRESS MUONEKANO WA MBELE NA NYUMA 
 

 

 
 

 

MSHONO WA SIKETI KITAMBAA CHAKO GREY 
 

MUONEKANO WA MBELE NA NYUMA KWENYE PICHA                         NYUMA 

MBELE  
 
NYUMA
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